Ends of Dream
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Portalบ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
jjza1956
WEBMASTER?
WEBMASTER?
jjza1956

แต้ม : 5681
คะแนนโหวต : 14

วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink   วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink Icon_minitime1Fri May 14, 2010 7:03 pm

สำหรับคนที่ยังทำให้ Link เป็นข้อความไม่ได้นั้น เราจะมีวิธีมาบอกกันในกระทู้นี้ครับ วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 1017 วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 1017

อันดับแรกเพื่อนๆจะเป็นแถบเครื่องมือดังต่อไปนี้ครับ

วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink Aaasaa10

ให้เพื่อนๆคลิ๊กเลือกเครื่องมือนี้ครับ วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink Link10 (อันนี้คือวิธีทำข้อความใ้เป็นLinkนะ) >>>> แบบนี้นะครับ คลิ๊กๆๆๆ

จากนั้นมันจะขึ้นดังนี้ครับ

วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink Linkaa10

พอขึ้นอย่างนี้แล้ว ให้ใส่ตามนี้นะครับ

วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink Linkur10 >>>> อันนี้ให้ใส่ URL นะครับ

วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink Linkna10 >>>> อันนี้ให้ใส่ข้อความที่ต้องการ(อย่างข้างบนผมใส่ แบบนี้นะครับ คลิ๊กๆๆๆ

จากนั้นพอใส่เสร็จแล้วให้คลิ๊กที่ OK นะครับ แค่นี้ก็เสร็จแล้ว วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 825468 วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 825468

อ่าเข้าสู่ขั้นต่อไป วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 841154 วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 841154

วิืธีซ่อนข้อความครับ อ่าหลายคนคงจะงงว่ามันซ่อนยังไงเพราะหาคำว่า Hidden ไม่เจอ

ให้ทำตามนี้นะครับ วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 5230 วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 5230

คลิ๊กเลือกเครื่องมือ วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink Others10 นี้นะครับ

จากนั้นจะเห็นดังนี้ครับ

วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink Others11

พอเห็นดังนี้แล้วเพื่อนๆคงจะเข้าใจแล้วว่ามันใช้กันอย่างใด วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 841154 วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 841154

แน่นอนครับ ว่าที่เราจะใช้ในตอนนี้คือ Hidden ส่วนอย่างอื่นเพื่อนๆต้องเข้าใจนะครับว่ามันคืออะไร

วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 841154 วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 841154 ถ้าไม่เข้าใจละก็ ควรจะพิจารณาตัวเองได้แล้วนะครับ(มันเป็นศัพท์ที่ตรงตัวมากเลยนะนั้น)

วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 319809 วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 319809 จากนี้เพื่อนๆก็ต้องใช้ ไหวพริบของแต่ละคนแล้วว่า จะเอาความรู้ที่ผมได้สอนไปใช้อย่างใด วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 39177 วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink 39177
ขึ้นไปข้างบน Go down

วิธีทำให้่Linkเป็นข้อความ+ซ่อนLink
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1