Ends of Dream
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Portalบ้านค้นหาLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

แจก!โปรแกรมแต่งDesktop(เดี๋ยวจะจัดกิจกรรมไครแต่งDesktopได้งามที่สุด)

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
jjza1956
WEBMASTER?
WEBMASTER?
jjza1956

แต้ม : 5681
คะแนนโหวต : 14

แจก!โปรแกรมแต่งDesktop(เดี๋ยวจะจัดกิจกรรมไครแต่งDesktopได้งามที่สุด) Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แจก!โปรแกรมแต่งDesktop(เดี๋ยวจะจัดกิจกรรมไครแต่งDesktopได้งามที่สุด)   แจก!โปรแกรมแต่งDesktop(เดี๋ยวจะจัดกิจกรรมไครแต่งDesktopได้งามที่สุด) Icon_minitime1Sun May 30, 2010 5:09 pm

โ้อ้ ก็ตามหัวข้อแหละครับ เดี๋ยวจะจัดEventกันนะ (ไครที่จะแข่งไปติดตามรายละเอยีดได้ที่หมวด Event นะ)

เอาละ จะเริ่มแจกโปรแกรมกันเลยนะ เจ เอามาฝาก

เอาละ ขอให้เพื่อนๆใช้โปรแกรมเหล่านี้ให้เป้นประโยชน์นะ 555+

1.Active Desktop Canlander
โปรแกรมนี้เป้นโปรแกรมสร้าง ปฏิทินนะ เอาไปสร้างประดับ Desktop เพื่อลงแข่งกิจกรรม 55+

2.DDS
โปรแกรมนี้จำไม่ได้นะว่าเป็นโปรแกรมอะไร แต่ขอให้เพื่อนๆใช้กันอย่างมีประโยชน์ที่สุด

3.Vista Start Menu
โปรแกรมนี้ก็เป็นโปรแกรมที่ทำให้Menuเป็นแบบWindow Vistaนะครับ

4.My Screensaver Maker
โปรแกรมนี้สำหรับทำที่พักหน้าจอนะครับ(มีผลกับการตัดสินคะแนน)

5.Theme manager
โปรแกรมสร้างThemeที่Desktop(โปรแกรมนี้แหละครับจะดูว่าไครทำได้สวยกว่ากันก็ต้องโปรแกรมนี้ 555+)

6.Real Desktop
ถ้าจะไม่ผิดนะครับจะทำให้Desktopเป็นแบบ 3 มิติ(โฮ่ๆๆ น่าใช้เนอะ 555+)

7.My Screen Maker
ก็เหมือนกับอันบนแหละครับ(My Screen Maker อันบนอะ) แต่ไม่รู้ว่าอันไหนรุ่นใหม่กว่ากัน <<< จำไม่ได้ 555+

8.RoketDock
โปรแกรมทสร้างอะไรก็ไม่รู้ครับจำไม่ได้ แต่ขอให้ใช้ให้เป็นประโยชน์เช่นกัน

เอาละ 8 โปรแกรมนี้เจใช้เวลา 1 วันในการหามา 555+ เจจะดูนะว่าไครจะชนะ แต่ขอบอกว่าแค่เข้ารวมก็รับไปเลย 100 แต้ม
คะแนนจะมีระดับเป้นดังนี้ครับ
1.ผุ้ที่เข้าร่วมจะได้ 100 แต้ม
2.ได้รางวัลชมเชยจะได้ 200 แต้ม
3.ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับ2 จะได้ 400 แต้ม
4.ได้รางวัลรองชนะเลิศอันดับ1 จะได้ 600 แต้ม
5.รางวัลชนะเลิศ จะได้ 800 แต้ม
6.ราลวัลถูกใจเทพเจจะได้ 1000 แต้ม >>>> เหมือนจะจะถูกใจยากนะ เพราะ เจจะไม่ไห้คนที่ไม่ถูกใจขอบอก ไครรู้นิสัยเจก็โชคดีไป 555+

เอาละ การแข่งก็ไปดูรายละเอียดได้ที่ Event นะครับ จะตั้ง กระทู้อยู่ที่นั้น
ขึ้นไปข้างบน Go down

แจก!โปรแกรมแต่งDesktop(เดี๋ยวจะจัดกิจกรรมไครแต่งDesktopได้งามที่สุด)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1